จะไปกินไข่ดำที่ owakudani แล้วต่อที่ outlet แนะนำเส้นทางหน่อยค่ะ

1 วัน จาก shinjuku จะไปกินไข่ดำที่ Owakudani  แล้วจะไปต่อที่ gotemba outlets  แล้วกลับไป shinjuku (อาจไปต่อ harajuku) ช่วยแนะนำการเดินทางหน่อยค่ะ   อ่านดูจากหลายๆรีวิว แล้วสับสนมาก

จะเจอว่านั่งตรงจาก shinjuku นั่ง jr shonan shinjuku line ผ่าน yokohama ลงสถานี Odawara (ใช้เวลา 70-90 min.)  

แล้ว งงๆว่าจาก Odawara ต้องไปยังไงต่อคะถึงจะขึ้นกระเช้าไปชิมไข่ดำ แล้วจากชิมไข่ดำจะไปต่อที่ gotemba outlet  แล้วกลับชินจูกุเลยค่ะ  
(มีรถไฟ หรือต้องนั่งบัสไปคะ?) แล้วขากลับจาก outlet ไปลงชินจูกุ หรือไปลง harajuku จะได้มั้ย?

*ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่