กระทู้ด่า" ผัว" ค่ะ

อดีตสามี  คบซ้อนค่ะ  มีเราเป็นภรรยาออกหน้าออกตา  มีเจนเป็นเพื่อน (เพื่อนนอนอยู่ด้วยกันทุกคืน)  อดีตสามีคิดว่าสิ่งนี้ไม่ใช่เรื่องผิด
อดีตสามี ไปนอนปลอบใจขอโทษเจนเรื่องเรา  ไม่โทรหาเราเลยค่ะ  อดีตสามีบอกว่าเจนน่าสงสาร  เรานะดูเข้มแข็งดูแลตัวเองได้ 😂
อดีตสามีบอกว่าเลือกเรา  แต่ยังส่งเงินให้เจนใช้  แต่ไม่ส่งให้พ่อแม่ตัวเองปล่อยให้พ่อกับแม่ลำบาก😡
อดีตสามีปล่อยให้เจนและแม่เจนมาระรานเรา  อดีตสามีไม่ปกป้องเราค่ะ  ยังมีหน้ามาโทษว่าเรากับเจนมีไลน์กัน ทำให้รู้ความเคลื่อนไหวของกันและกันทำให้ปัญหามาตกที่อดีตสามี(โทษไลน์คิดได้ไง)
เราทัอง เราเลิก มีพี่ที่รู้จักกันมาเป็น10ปีบอกว่าใช้ชื่อเค้าเป็นพ่อให้ลูกก็ได้  อดีตสามีบอกว่าเราเอาผู้ชายมาหยามเกียรติเค้า  กรรม  คุณเป็นพ่อแท้ๆยังไม่เคยสนใจเลยว่าฉัน เป็นไงบ้าง แพ้ท้องไหม  แล้วตั้งแต่รู้ว่าเราท้องยังไม่เคยมาหาเราเลยค่ะ
อดีตสามีบอกว่า เค้าไม่ผิด ไม่เคยทำไรผิด ขออยู่นิ่งๆ ไม่อยากปวดหัว ไม่ขอแข่งขันกับใคร จะขออยู่กับลูกดูแลลูกให้ดี.........ไม่อยากด่าแล้วค่ะ  ตั้งแต่เกิดเรื่องแม่เจนเราด่าทุกวัน  ไม่เคยสำนึกค่ะ  พอเราเงียบไม่คุยด้วย  ก็ไลน์มาง้อ ทุกคนด่าเค้าทั้งนั้นว่าผิด  ทำไมเค้าถึงคิดไม่ได้  คนรั้นแบบนี้มัน  1  ในล้านรึป่าวคะ  เมื่อไรจะออกไปพ้นๆจากชีวิตเราซะที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่