เจ้านายญี่ปุ่นชอบสูบบุหรี่ ผมควรจะบอกให้เขาหยุดสูบมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
คือที่บริษัทผมมีนายญี่ปุ่นเข้ามาใหม่ แล้วเขาจะให้ผมไปสอนภาษาไทยให้ที่อพาร์ตเมนท์เขา ซึ่งเขาเป็นคนสูบบุหรี่ และอาจจะสูบบุหรี่ในห้องด้วย ผมเคยไปห้องเขาครั้งหนึ่ง มีกลิ่นบุหรี่จาง ๆ ทีนี้ ระหว่างการสอน เขาอาจจะสูบบุหรี่ในห้อง แล้วผมควรจะขอให้เขาไม่สูบแค่เฉพาะช่วงเวลาสอน จะดีมั้ยครับ หรือมันเป็นเรื่องส่วนตัวของเขา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่