อยากถามเกี่ยวการเคลมไอโฟน6

พอดีผมนำไอโฟนไปเคลมที่ศูนย์  ais ที่ฟิวรังสิต ไอโฟนผมรวน
คือตอนแรกตอนไปเคลม ศูนย์ais เค้าได้ทำการรีสโตร์เครื่องให้ตอนนั้นซื้อโทรศัพท์มาได้ประมาณ3-4เดือนได้ครับ
ผมจะเคลมเสียดายประกันเครื่องเลยทนใช้ไปก่อน

ตอนรีสโตร์มาตอนแรกก็ปกติดีครับ พอใช้ๆไป อาการมันเริ่มค่อยๆเป็น

ครั้งแรกที่เอาเครื่องไปรีสโตร์  แอพเด้งบ่อยมาก เอาเครื่องไปรีสโตร์หล่ยครั้งแล้ว
อาการแรกช่องเสียบหูฟังใช้ไม่ได้ แต่พอรีบู๊ตเครื่องมันกลับปกติ  
อาการต่อมา สวิทปุ่มเปิด-ปิดเสียง มันทำงานเอง  
อาการต่อมา แถบเวลาด้านบนหน้าจอหาย ผมก็รีบู๊ตเครื่อง มันก็หายเป็นปกติ
อาการต่อมา ผมเปิดโหมดเครื่องบินใว้ แต่พอปิดมันกลับคืนหาสัญญาณไม่เจอ แล้วก็ต้องรีบู๊ตเครื่อง มันก็หายเป็นปกติ

สรุปมันเป็นหลายอาการมาก
ผมก็แจ้งอาการกับพนักงาน เค้าได้ทำการนำโทรศัพท์ผมส่งเคลมเพื่อนำเครื่องไปตรวจ
ผมรอมาเกือบๆ2อาทิตย์คิดว่าจะได้เคลมเครื่องใหม่ แต่กลับนำเครื่องเดิมมาให้ผม และก็ว่าทางศูนย์ได้นำเครื่องไปตรวจแล้วไม่พบอาการใดๆโทรศัพท์ลูกค้าปกติดี ผมก็เล่าอาการให้เค้าฟังอีก ผมคิดในใจถ้าปกติดีใครเค้าจะเอา ที่เลขEMI ตรงกล่องไป เอาเครื่องเคลม

ในกรณี ผมควรทำไงดี ใช่ๆไปผมเชื่อว่าอาการมันต้องเป็นอีกแน่ !!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่