ตามหารายการทีวีรายการหนึ่งครับ

เป็นรายการทีวีรายการหนึ่งช่วงปี 53-54 ถ้าจำไม่ผิดจะฉายช่องThaiPBSประมาณบ่าย3ถึง4โมงเย็น
ลักษณะรายการจะเป็นรายการตามหาสัตว์ประหลาดในตำนาน(ไม่ใช่พวกLost Tape, MonsterQuestนะครับ)หรือผีในตำนานที่เค้าเห็นกัน เช่นมอธแมน บิ๊กฟุต ธันเดอร์เบิร์ด และที่จำได้ดีคือมีเรื่องเกี่ยวกับผีผู้หญิงใส่ชุดราชวงศ์เปิดประตู(อยู่ในOPเปิดรายการ) โดยกล้องวงจรปิดถ่ายไว้ได้ ประเด็นคือทุกๆตอนถ้ามีหลักฐานอย่างงี้ทางรายการ จะทำกรณีคล้ายๆขึ้นมาเปิดเผยว่าไอ้ที่มันเป็นตามคลิปเนี่ยเค้าทำกันยังไง ไม่ใช่สิ้งมหัศจรรย์อะไรเป็นทริ๊กที่ใครๆก็ทำได้
โดยพิธีกรจะเป็นเด็กผู้หญิงกับผู้ชาย ผู้ชายจะเป็นคนผิวสี ส่วนผู้หญิงจะเป็นคนผิวขาวครับ
วอนผู้รู้ถ้าผ่านมาเห็นช่วยตอบด้วยนะครับ อยากดูรายการนี้จริงๆ แต่จำชื่อไม่ได้ครับ
ปล.ขออนุญาตแท็กห้องเฉลิมไทยครับ เผื่อคอภาพยนตร์ผ่านมาแล้วจำได้ ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คิดว่าเป็นรายการ Mystery Hunters ค่ะ น่าจะมีฉายทาง Discovery channel นะคะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่