ขอวีซ่าไปแต่งงานที่เบลเยี่ยม (คู่เกย์) + ระยะเว้นขอวีซ่า

คือผมจะขอวีซ่าไปแต่งงานกับแฟนที่เบลเยี่ยมครับ แฟนเป็นผู้ชายเหมือนกันคับ กฎระเบียบจะเหมือนผู้หญิงผู้ชายรึป่าวครับ คือลองหาอ่านดูแล้วครับ เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นเพศเดียวกันจะแตกต่างกันมั้ยครับ ?
ผมจะไปเยี่ยมน้าที่เบลเยี่ยมคับ 3 เดือนคับ ให้น้าเป็นคนการันตีวีซ่าให้คับ แล้วถ้าผมกลับมา จะกลับไปอีกรอบหน้าจะให้แฟนเป็นคนการันตีให้ครับ เพราะไปรอบหน้าถึงจะขอวีซ่าไปแต่งงาน  เลยอยากรู้ว่าถ้ากลับมา ควรเว้นระยะเท่าไร ถึงไปขอวีซ่าใหม่อีกรอบได้ครับ ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่