ตั้งใจไปซื้อ zenfone 2 ได้ lenovo s850 มา

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ผมซื้อมือถืออย่างชื่อเรื่องคือ วันศุกร์ที่ผ่านมา ตั้งใจไปเอา   zenfone 2 ตัวram 2g ที่โซน it ร้านหนึ่งที่ ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต เซลถามทำไมต้อง zf 2 คะคือมีหลายรุ่นเลยที่กำลังขายดีสเป็คพอๆกัน แล้วราคาดีสวย เขาเชียร์ lenevo ครับ คือผมไม่ได้ศึกษามา เรื่องสป็ค หรืออะไรเลยที่เกี่ยวกับ lenovo มันก็ไม่ใช่ว่าโทรศัพท์ไม่ดีนะครับ แต่ว่าเซลบอกว่าram 2g battery 3200a ผมก็ดูข้างกล่องอยู่แต่มันบอกแค่กล้อง cpu และวัสดุแบ็ต ผมก็ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ แถมราคาเขาบอกว่า ลดให้อีกจาก6990 เหลือ 6500 ส่วนzf 2 ผมดูสเป็คกะราคามาแล้วคิดว่าชอบจอ 5 นิ้วน่าจะพอดี cpu น้อยกว่า zf 2 ไม่เยอะแถมสวย ผมก็ตัดสินใจได้ไม่ยาก แต่พอกลับบ้าน เลยลองเล่นเกมที่เคยเล่นในเครื่องแฟนดู(เครื่งแฟนเป็นzf 5 ) แต่ไม่ลื่นเท่าที่ควร เลยเปิดเน็ดดู ถึงกับเงิบบบเลยครับ ทั้งเรื่องราคา และสเป็คที่ให้มา  ผมควรทำยังไงดีครับ ตอนนี้อยากเปลี้ยนเป็นzf 2 เหลือเกิน เพราะโทรศัพท์เครื่องนี้ผมต้องใช้ไปอย่างน้อยปี กว่าหรือมากกว่านั้น ผมจะสามารถเอาไปเปลี่ยนเพื่อเสียส่วนต่างได้ไหม หรือต้องแจ้งที่ใดบอกทีครับ ผมตั้งกระทู้ครั้งแรกครับ แนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่