มีหลักฐานการเล่นยาเสพติดของพนักงานซีพีออล แจ้งบริษัท บริษัทจะให้ออกงานไหม ?

คือเรามาห้องนางคะ เห็นอุปกรณ์เล่นยาเสพติด เราเลยไลน์ไปถามนางคำตอบที่ได้ "ใช่"นางเล่นยาจริงๆ เราเลยถ่ายรูป เอาไว้ พร้อมการสนทนาในไลน์ แจ้งตำรวจแล้วกลัวตรวจไม่เจอ ไม่รู้เล่นมากี่วันแล้ว เห็นตำรวจบอกว่าอยู่ได้7วัน เราเลยบอกตำรวจว่า นางมาห้องก่อนจะโทรให้เข้ามา ตรวจ

ที่เราจะแจ้งให้ออกจากงาน เพราะเราแค้นคะ นางตบตีเราไม่ยั้งมือ เพราะเราดันไปรู้ความลับของนาง  กลัวตำรวจเอามันเข้าคุกไม่ได้ เราเลยจะเอามันออกจากงานไปเลย

ต้องแจ้งฝ่ายไหนคะ เบอร์อะไร แล้วบริษัทจะดำเนินการให้ไหม หลักฐานมีแค่อุปกรณ์เล่นยา และถุงยาเสพติดที่ถ่ายรูปไว้ และบทสนทนาในไลน์คะ
แสดงความคิดเห็น