เพื่อนมีวิธีแก้พอร์ตยังไงบ้างฮะ

กระทู้คำถาม
ผมเสียทุนไปจาก TFEX ราวๆ 50% ของพอร์ต TFEX เลย

ตอนนี้อึนๆ มึนๆ แต่ตัดสินใจละว่า จะหยุดเทรด TFEX ไปก่อนเลย

กลับมาลุยหุ้นแบบเดิม ได้น้อยหน่อย แต่ได้เรื่อยๆ ไม่ค่อยเครียด(ตอนนี้เริ่มยอมรับแล้วว่า ไม่เหมาะกับตลาดTFEX รู้สึกมันเหวี่ยงแรงกว่าหุ้นเล็กเยอะเลย)

อยากถามเพื่อนๆ ที่เคยพอร์ตเสียหายเยอะๆ ว่ามีแนวทางแก้พอร์ตยังไงครับ

(ตอนนี้เงินทุนยังเหลืออยู่พอสมควร)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เสียหายก็คัท สิครับ จขกท ก็ทำถูกต้องแล้ว การแก้ไขอะ

ส่วนคำว่าแก้พอทของ จขกท ผมว่าอยากรู้วิธีเทรดทำเงินได้ทุกวันมากกว่า  เสือซุ่มมันไม่ค่อยเปิดเผยตัวด้วยสิในห้องนี้
เพราะอันตรายถ้ามาบอกกันเป๊ะๆ  ถ้าเอาแบบจรรโลงใจ ก็กระทู้ล่างๆมีบอกวิธีเยอะแยะ ลองลงไปอ่านดู

ยิ่งสายเดย์เทรด หุ้นปั่นได้เงินทุกวัน  ไม่ได้สายลงทุนนี่ หาตัวยากมาก  แต่ผมบอกเลย  มันมีแน่นอนครับ  และก็ได้เงินทุกวัน ด้วยแม้ตลาดแดงฉาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่