ในกรณีที่ทำหมันแล้ว แต่ยังท้องอยู่ สามารถทำแท้งที่ถูกกฏหมายได้ไหมคะ

ขอเกริ่นก่อนว่าเรามีลูก 2 คน อาจจะเรียกว่าหัวปีท้ายปีก็ว่าได้
พอมีคนที่2 ก็ให้คุณหมอทำหมันให้ด้วยเลยค่ะ
หลังจากทำหมันแล้ว อารมณ์อย่างว่า เราแทบไม่มี อาจจะเครียด เหนื่อย หลายๆ อย่าง
กลัวการมีลูกอีก แฟนพยายามเข้าหาหลายครั้งแต่เราไม่ยอม หลายครั้งเข้า เขาถึงกับข่มขืนเราเลยจะเรียกว่าข่มขืนก็ได้เพราะเราไม่ยอม
หลังจากนั้นมาเรากับเขาก็แยกห้องนอนกันเด็ดขาด เรารีบเข้าห้องล็อคกุญแจทุกวันทุกคืน จนถึงทุกวันนี้

เราจึงรบกวนสอบถามว่าถ้าเราพลาด แล้วเกิดท้องขึ้นมาอีกจะทำแท้งถูกกฏหมายได่ไหมคะ

และผู้หญิงที่ทำหมันแล้ว มีอาการแบบเราถือว่าผิดปกติไหมคะ

ขอบคุณค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่