ใครเคยมีประสบการณ์ขึ้น ** Taxi ที่ขอนแก่น ** บ้าง?????

สวัสดีค่ะ คือวันนี้เราขึ้นแท็กซี่จากหลัง มข. เพื่อที่จะมา บขส.เก่าค่ะ ประเด็นมีอยู่ว่า เราเพิ่งเคยขึ้นแท็กซี่ที่ขอนแก่นครั้งแรก และแท็กซี่คันที่เรานั่งมา เขาเริ่มราคามิเตอร์ที่40บาท พอเราขึ้นไปเขาบอกว่าเพิ่ม 20บาท เราก็ไม่แน่ใจว่า เขาหมายถึงรวมกับ40 เพราะตอนเราขึ้นที่กทม. มันเริ่มที่35บาท ตอนนี้เขาปรับราคาแล้วหรอ หรือยังไงก็ไม่แน่ใจนะคะ เพราะตอนนี้ไม่ได้อยู่กทม. แล้วเมื่อถึงบขส. ตามราคามิเตอร์มัน60บาท แต่เขาเก็บกับเรา 80บาท เราก็ยอมจ่ายนะ เพราะอยากกลับบ้าน เราเลยไม่ได้ถามว่าที่เพิ่ม20บาท คือค่าอะไร แล้วแท็กซี่ในขอนแก่นเป็นแบบนี้ทุกคันมั้ยคะ ?????
ปล.ขอไม่บอกป้ายทะเบียนรถหรือชื่อผู้ขับแต่อย่างใดนะคะ ปล2. อยากทราบจริงๆค่ะ เกี่ยวกับแท็กซี่ที่ขอนแก่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่