นอกจาก DLSR แล้ว เขาใช้กล้องอะไรไว้ถ่าย VDO กันอีกมั่งฮะ???

กระทู้คำถาม
ผมอายุยังน้อย เพิ่งเข้าวงการฮะ เรียนรู้ก๊อกๆ แก๊กๆ ไปวันๆ เห็นแต่ใครๆ เค้าก็ใช้ DSLR ถ่าย VDO กัน งานศพ งานแต่ง งานบวช รายการทีวี หนังสั้น 9ล9 อย่างพวกรายการสารคดีหรือรายการท่องเที่ยวของเมืองนอกนี่ เค้าใช้กล้องอะไรถ่ายกันอะครัช ขอความรู้เป็นวิทยาทานประดับสมองก้อนน้อยๆ ของผมซักกะหน่อย และราคามันตัวเท่าไหร่กันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่