ช่วยแนะนำกล้องถ่ายรูปหน่อยค่าา กำลังมองของNikon กับ Canon ค่ะ

ก็ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีเราอยู่ชมรมถ่ายรูปของมหาลัยที่เราอยู่อ่ะค่ะ เราเลยกำลังมองหาซื้อกล้องอ่ะค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำว่ายี่ห้อไหนรุ่นไหนเหมาะกับคนเริ่มเล่นคะ?ใช้ง่าย วิธีปรับแสงหรืออยากปรับเบลอหน้าเบลอหลังไรแบบนี้ยี่ห้อไหนใช้ง่ายกว่าคะ?? ใครเคยใช้ทั้ง2ยี่ห้อนี้แล้วมั่งคะ?? ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยค่าาา ที่เราเจาะจง2ยี่ห้อนี้เพราะว่าเห็นคนนิยมใช้เยอะอ่ะค่ะ เลยเลือกไม่ถูกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่