มือใหม่เล่นกล้อง DSLR ต้องซื้ออะไรบ้างเเละมีเทคนิคอย่างไร

คือผมพึ่งได้ซื้อกล้อง Nikon d750 มาครับผมยังใหม่ๆซิงๆอยู่ว่าจะไม่ซื้อกล้องอีกเเล้ว
คำถามที่ผมขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ
1.ผมจะต้องซื้ออุปกรณ์เสริมไหมครับ เช่น ขาตั้งกล้อง ใส่กริปแบตเตอรี่
2.พวกพี่ๆมีเทคนิคอย่างไรบ้างครับเช่น ปรับค่า F เท่านี้เหมาะสำหรับถ่ายอะไร  ถ้าปรับ ISO ในที่มีเเสงเท่านี้จะมี Noise ไหมครับ
3.เทคนิคการเลือกเลนส์มีวิธียังไงครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่