ท้องใครแตกลายบ้างคะ

อยากถามค่ะ
คำถามที่ 1 ตอนนี้เราท้อง 7 เดือน ท้องยังไม่แตกค่ะ
เลยจะถามว่า เดือนที่ 8 กับ 9 นี่ยังจะแตกไหมคะ ได้ยินว่าสองเดือนสุดท้ายท้องขยายไวมาก ใครมาแตกตอนเดือนท้ายๆ หรือใครไม่แตกบ้างคะ แล้วถ้าแตกๆเยอะไหม
คำถามที่ 2 เดือน ที่ 7 8 9 น้ำหนักขึ้นเดือนละเท่าไหร่ เดือนไหนขึ้นเยอะสุด ได้ยินคนบอกมาว่า สองเดือนสุดท้าย นน จะขึ้นเยอะและไวมาก แต่บางคนก็บอกว่า เดือน 8-9 นี่ขึ้นไม่เยอะแล้ว เพราะขึ้นเยอะช่วงเดือน 6-7 ไปแล้ว สรุปเรางงค่ะ ไม่รู้จะเชื่อใครดี แม่ๆท่านใดผ่านมาแล้ว มาแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ ขอบคุณนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่