ขอถามกูรู ราคาอะหลั่ย+ค่าแรงช่าง ซ่อม iPhone

คือตอนนี้กำลัง ลังเลว่าจะซ่อมหรือซื้อเครื่องใหม่ดีครับ
รุ่น iphone 4s 32g

อาการ หน้าจอมุมซ้ายล่าง ทัชสกีนไม่ติดพื้นที่ราวแป้นคีบอร์ด ห,ผ  ก่อนจะกดไม่ได้มันก็มีอาการ แค่นิ้วไปวางอยู่เหลือแป้นยังไม่ทันสัมผัสหน้าจอ มันก็พิมพ์ให้เลย
ผมว่าอาจจะเป็นที่ผมเล่นเกมหนักไปหน่อย 55555 (พังตรงที่กดบ่อยๆพอดี)

ลำโพงแฮนด์ฟรีขาด คุยโทรศัพท์ต้องใช้หูฟัง ไม่ก็เปิดลำโพง ไมค์น่าจะมีปัญหาด้วย เพราะเสียงแตก
สาเหตุ น่าจะเพราะ โดนน้ำ เนื่องจากเคย โดนน้ำหกใส่ จนต้องไปล้างเครื่องมาครั้งนึง
หลังจากล้างเครื่อง ทุกอย่างทำงานปกติ ยกเว้น ตัวลำโพงที่ขาด ไม่ได้ยินเสียงเวลาใช้สายสนทนา หลังจากล้างเครื่องก็ทนใช้ต่อมา นี่ก็เดือนที่5ละ ทุกอย่างปกติครับ

อยากทราบ ราคาว่า ถ้าซ่อม คือเปลี่ยนหน้าจอ+ลำโพง+ไมค์ อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
และราคาขาย อยู่ที่ราวๆเท่าไหร่ ถ้าบวกลบแล้วซ่อม แล้วขาย ได้กำไร จากค่าซ่อม จะได้เป็นทุนซื้อเครื่องใหม่ ดีกว่าซื้อเครื่องใหม่แล้วดองเครื่องเก่าไว้

รบกวนผู้รู้ กูรู ตอบผมด้วยครับ คือตอนนี้ งบในกระเป๋าอาจทำให้ช็อทได้ถ้าซื้อเครื่องใหม่ เดือนหน้ามีหวังมาม่าทั้งเดือน รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่