ช่วยด้วย รถผมถูกชนแต่กลับโดนฟ้องว่าขับรถชนผู้อื่น

กระทู้คำถาม
ผมขับรถอยู่ดีๆในช่องเลนน์ของตัวเองแท้ๆ แต่จู่ๆก็มีรถขับแฉลบข้ามเลน์มาชนเสียอย่างนั้น
รถคนรวยครับ แพงยับ ตำรวจเข้าข้างมันอีกหาว่าผมขับไปชนรถแพง บอกว่าผมผิดครับ
คู่กรณีจ้างทนายฟ้องผมว่าผมขับรถชนเขา จะเอาอะไรกับผมครับเงินจ้างทนายยังไม่มีเลย
ช่วยแนะนำผมด้วยมีองค์กรไหนช่วยให้ความยุติธรรมกับผมได้บ้างครับ
ขอบคุณมากครับอมยิ้ม24
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ขอยังไม่เชื่อนะ รอดูหลักฐานก่อน คนรวยไม่ใช่ว่าทำอะไรก็ผิดนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่