เม้าส์ที่เพิ่งซื้อมาเกิดอาการคลิ๊กเบิ้ล?

สวัสดีครับ พอดีวันนี้ผมมีปัญหาที่เกิดขึ้นมานานแล้ว แต่ก็ทนๆไว้จนวันนี้ก็คือ "เม้าส์ของผมนั้นมันคลิ๊กเบิ้ลครับ"
ตอนแรกคิดว่าคลิ๊กเบิ้ลแค่ปุ่มขวาคงไม่เป็นไรมาก แต่พอใช้ๆไปสักพักคลิกซ้ายก็เบิ้ลด้วยเช่นกัน แต่ว่าไม่ได้เบิ้ลบ่อยๆเบิ้ลเป็นบางที(น่าจะเป็นที่ตำแหน่งและแรงในการกด) บางที่เล่นเกมจำพวกMOBAก็เสียอารมณ์บ้างเช่นกดซื้อของแล้วออกมาเกิน ขายแล้วซื้อใหม่ก็เกินอีกเรื่อยๆ เลยอยากจะมาสอบถามเรื่องนี้หน่อยครับว่ามีแนวทางอะไรบ้าง หรือว่าต้องส่งซ้อมอย่างเดียว(ยังอยู่ในประกัน) ขอบคุณครับ ยิ้ม
เม้าส์ที่ใช้รุ่น Neolution E-Sport Cyborg V2 ครับ
แสดงความคิดเห็น