จะไปเที่ยวอังกฤษ เคยไปมาแล้วแต่ คราวนี้พี่ชายไปด้วย แต่พี่ชายเคยover stayที่ญี่ปุ่นจะขอVISA UKผ่านไหมค่ะ

จะไปเที่ยวอังกฤษ เคยไปมาแล้วแต่ พี่คราวนี้พี่ชายไปด้วย แต่พี่ชายเคยover stayที่ญี่ปุ่นจะขอVISA UKผ่านไหมค่ะ
เพราะเคย overstay ที่ประเทศอื่นจะมีผลต่อการขอ VISA UK ไหมค่ะ และ ตอนที่พี่ชายกลับมาไทยยื่นขอกลับไทยเอง จาก ตม ที่ญี่ปุ่น
เขาส่งกลับแบบยอมกลับเองและไม่เคยคดี  อาญา และไม่ติดคุกที่ญี่ปุ่นค่ะ ตอนนี้ครบ1ปี แล้วถ้าจะกลับไปญี่ปุ่นไปเยี่ยมเพื่อน
พี่ชายหนูจะเข้าแบบไม่มีVISAเหมือนคนอื่นได้ไหมค่ะหรือต้องขอ VISA ชั่วคราวเข้าประเทศญี่ปุ่น
เพราะ ตอนนี้ จะพาพี่ไปเยี่ยมญาติที่อังกฤษก่อน และปีหน้าพี่ชายอยากกลับไปเยี่ยมเพื่อนที่ญี่ปุ่นค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่