ขอข้อมูลเซียนฮ่องกงเกี่ยวกับที่ช้อปและเบียร์ครับ

ครับเดือนหน้าจะไปฮ่องกง เท่าที่รู้มาอดขึ้นนอนปองและหนึ่งเพราะปิดซ่อม ดิสนีย์แลนด์ไปแน่ แต่ที่ผมอยากทราบข้อมูลคือ 1.ได้ข่าวที่นั่นน้ำดื่มแพง และเบียร์ละครับ ราคาเป็นไง และควรจะลองเบียร์ท้องถิ่นยี่ห้ออะไรแบบไหน 2.ที่ฮ่องกงมีแหล่งช้อปแบบมือ2 สตรีทแฟชั่นอย่างจตุจักรไรงี๊ไหมครับ คือภรรยาผมคลั่งแบรนด์เนมปล่อยไป แต่ผมชอบแฟชั่นสตรีทๆงี๊ พอมีแหล่งแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่