[SR] [[ ~~~~ la a natu ฝันถึงลา เอ นาตู มา 2 ปี วันนี้ได้ไปมาแล้ว ^^ ~~~~]]

ถ้าจะให้พูดถึงรีสอร์ทในฝัน เราว่าฝันของแต่ละคนคงแตกต่างกันออกไปตามความชอบและไลฟ์สไตล์
แต่สำหรับเราแล้ว la a natu เป็นหนึ่งในฝันของเรามาตลอด 2 ปีกว่าๆ เราจำได้ว่ารู้จักที่นี่จากการอ่านรีวิว
ความรู้สึกแรกที่ได้เห็นสถานที่แห่งนี้มันบอกไม่ถูก รู้แต่ว่าอยากไปจัง เก๋จัง รีสอร์ทเล็กๆ มีน้องควาย อยู่ริมทะเล
แถมยังมีทุ่งนาเล็กๆ ด้วย แนวสุดๆ แต่ด้วยเหตุผลต่างๆ นานา ทำให้ยังไม่มีโอกาสมาสัมผัสที่นี่สักที
ส่วนหนึ่งเพราะคิดว่าใกล้ๆ เดี๋ยวค่อยไปละกัน และแล้วเวลาก็ผ่านไป 2 ปี กว่าๆ .......
จนมาวันนึงเราได้รับโอกาสที่ดีมากๆๆๆ ให้เราไปพักที่ la a natu !!!!  เราไม่รอช้ารีบตอบรับทันที 555

"ขอฝากติดตามรีวิวที่ผ่านมาของเราด้วยนะคะ"
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
หรือตามไปที่  http://www.facebook.com/snapeat4u ก็ได้ค่ะ

เกริ่นมาซะยาว ขอเข้าเรื่องเลยดีกว่านะคะ อมยิ้ม01

la a natu bed & bakery เป็นรีสอร์ทเล็กๆ ที่อำเภอปราณบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ค่ะ ห่างจากกรุงเทพประมาณ 230 km
ขับรถประมาณ 3 ชั่วโมง ตอนที่เราเตรียมแผนการเดินทางสำหรับทริปนี้ เราก็ใช้ google map หาเส้นทางไป la a natu
ปรากฏว่า la a natu เต็มไปหมดเลยค่ะ แต่ที่ถูกต้องย่อมมีที่เดียวค่ะ คือพิกัดนี้เลยค่ะ 12.292536, 99.979338 หรือตามภาพด้านล่างนี้เลยค่ะ

จากรูปจะเห็นว่าที่นี่ติดทะเลเลยค่ะ มีหาดส่วนตัว แต่ก็อยู่ค่อนข้างห่างจากถนนเส้นหลักพอสมควร
ส่วนเรื่องหลงทางไม่ต้องห่วงนะคะ มีป้ายบอกทางเป็นระยะๆ หรือถ้าไปตามพิกัดที่ให้ไว้ก็สบายใจได้เลยค่ะ

พอไปถึงรีสอร์ทส่วนแรกที่เจอคือส่วนของที่จอดรถค่ะ จากตรงนี้ต้องนั่งรถกอล์ฟต่อไปอีกนิดนึง ถึงจะเจอส่วนของล็อบบี้ค่ะ
ตอนที่พวกเราไปถึงก็มีคุณลุงมารอรับเลยค่ะ เพราะก่อนหน้านั้นทางรีสอร์ทโทรมาสอบถามเราว่าจะเข้ามาประมาณกี่โมงคะ
เดินทางถูกมั้ยคะ เราประทับใจในการเอาใจใส่ของที่นี่มากเลยค่ะ คุณลุงที่มารอรับช่วยพวกเราขนของมาใส่รถกอล์ฟอย่างขยันขันแข็ง
แล้วก็ขับรถพาเราไปส่งที่ทางเข้าไปยังล็อบบี้ ตรงนั้นก็มีคุณพี่พนักงานยืนรอเราอยู่พร้อมกับ welcome drink ในแก้วแสนเก๋

ตรงนี้คือทางเดินไปยังล็อบบี้ค่ะ พื้นปูด้วยไม้กระดาน ด้านข้างเป็นกำแพงไม้ไผ่

ล็อบบี้ของที่นี้มีการตกแต่งที่เอกลักษณ์มากค่ะ มีเสาไม้ไผ่อยู่ตรงกลาง มีกระสอบข้าวสาร ถังข้าวสาร แถมยังมีตราชั่งข้าวสารอีกด้วย

ขนาดโซฟายังหุ้มด้วยผ้าที่ให้อารมณ์เหมือนกระสอบข้าวสารเลยค่ะ

นี่ค่ะ welcome drink วันนี้เป็นน้ำมะพร้าวค่ะ หวาน หอม สดชื่นนนนน ^^
เสิร์ฟมาในแก้วแสนเก๋ที่เราอยากสัมผัสมานาน เพราะเราอ่านรีวิวของท่านอื่นๆที่เขียนถึงที่นี่มาเยอะ
เลยสงสัยมานานละว่ามันเป็นยังไงทำไมแก้วถึงเอียง 5555

หลังจากที่ทำการ check-in เป็นที่เรียบร้อย ก็ถึงเวลาไปเจอกระท่อมน้อยในฝันของเราแล้วค่ะ
บริเวณส่วนของที่พักจะมีป้ายแจ้งไว้ว่าสำหรับผู้ที่มาพักเท่านั้น เพื่อความเป็นส่วนตัวของแขกที่มาพัก
เพราะที่นี้จะมีแขกที่มาทานอาหารและเบเกอรี่ด้วย
ชื่อสินค้า:   la a natu bed & bakery , ลา เอ นาตู ปราณบุรี ประจวบคีรีขันธ์
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่