[CR] The Giant Chiangmai ใครว่าประเทศไทย..ไม่มีร้านกาแฟบนต้นไม้

อย่างแรกต้องบอกก่อนนะครับว่าอาจใช้ภาษาไม่ถูกต้อง 100% เพราะเพื่อความสนุกและเป็นสิ่งที่ผมอยากสื่อจริงๆ
และอาจมีคำพูดแปลกๆนะครับ เพราะไม่ค่อยมีใครฟังผมรู้เรื่องเท่าไร ฮ่าๆๆ ยิ้ม

ว่าแล้ว..ก็เข้าเรื่องเลย
ในช่วงต้นเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา... ผมได้มีโอกาสได้ไปเที่ยวเชียงใหม่
และในหัวสมองก็คิดมาว่า เอ๊ะ!มีอะไรใหม่ๆ แปลกตาบ้างหน่า ที่เราต้องได้มาดู มาสัมผัสให้ได้

จนคุยกับคุณแฟน ซึ่งเป็นคนเจ้าถิ่น (แต่ก็ไม่ได้อยู่แล้ว ณ ตอนนี้เพราะถูกขับไล่ พูดเล่นครับเพราะย้ายไปเรียนต่างจังหวัดครับ)
ซึ่งดูใน google ไปๆมาๆ อุ๊ย!มีร้านกาแฟที่ดูแล้ววิวน่าไปสัมผัสมาก
จนตอนนั้นมีความอยากไปจนอยากว๊าบไปเลย ฮ่าๆๆ ไม่ลีลามากมายเลยหยิบกุญแจ ขับรถไปโดยเร็ว
ทางไปค่อนข้างไกลจากเมืองเชียงใหม่ มีทางขึ้นลงเขาเป็นธรรมดาของจังหวัดเชียงใหม่
แต่เส้นทางผมก็ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ด้วยสิ เพราะความอยากไปจัดเลยลืมถ่ายระหว่างทาง

เส้นทางไป ผมใช้ แอพ"Google Maps" และพิมพ์คำว่า "The Giant Chiangmai" จากนั้นกดขอเส้นทางโลดดดด
ส่วนเวลาเปิดปิดนะครับ เปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่ 11.00 – 15.00 น.(หยุดทุกวันจันทร์)
และนี่คือ Facebook ร้านครับ https://www.facebook.com/pages/The-Giant-Chiangmai-Thailand/499662680144799

เราว๊าบมาที่นี้กันเลยดีกว่าครับ ผมไปก็ไปถึงจุดหมายประมาณเที่ยงๆบ่ายๆพอดีครับ
ไปถึงก็นั่งได้โต๊ะริมๆพอดีเลย แล้วก็สั่งน้ำมาซัดต่อเพราะกระหาย ฮ่าๆ

ลืมบอกครับว่านี่ คือเคาร์เตอร์ที่ไปสั่งน้ำ อาหาร ต่างๆมีเยอะแยะครับ

มีโต๊ะหลายที่ให้เลือกนั่ง

มีที่นั่งแบบเก๋ๆ เข้ากับบรรยากาศด้วย

ส่วนนี้คืออาหาร ขนม เค้ก ของโต๊ะตรงข้ามครับ แอบถ่ายมา ฮ่าๆน่ากินนนน

ภาพนี่ก็คือวิวที่มองออกไปครับ พอดีผมไปช่วงฤดูฝน ท้องฟ้าเลยมืดๆเลย

สุดท้ายนี้ถ้าหากมีสิ่งใดผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะคร๊าบบ
และเพื่อใครอยากชมรูปภาพอื่นๆ ที่ต่างๆ เพิ่มเติม ผมก็ฝากเพจน้อยๆเป็นถั่วงอกพึ่งเจริญไว้ในอ้อมกอดด้วยนะครับ https://www.facebook.com/Photo2p  ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   ร้านกาแฟ สถานที่ท่องเที่ยว ร้านอาหาร ร้านขนมเค้ก
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่