มีคนโทรมาปั่นป่วนแจ้งความได้ไหมค่ะ

พอดีซื้อไอโฟนมาจากศูนย์เอไอเอสพร้อมเปิดเบอร์ใหม่ค่ะ แต่เมื่อประมาณเดือน กรกฏาที่ผ่านมามีเบอแปลกโทรเข้ามาเราก็เราตามปกติค่ะ เค้าโทมาขอสายคนชื่อขิง แต่เราบอกว่าไม่มีคนชื่อขิง แล้วเค้าก้โทมาเรื่อยๆ เว้นระยะไปสักอาทิตย์ เค้าก็โทรมาอีกวันนึงเป็นสิบๆสายค่ะ เราก็เลยบอกว่านี่เราไปซื้อโทรศัพท์มาจากศูนย์เปิดเบอร์ใหม่ จะเป็นเบอคนชื่อขิงได้ใง จากนั้นผู้ชายคนนั้นก็เริ่มด่าเราเลยค่ะว่าไปเอาเบอขิงมาใช้ขิงใช้มาก่อน รู้ไหมกูเป็นไร เอาเบอร์กูไปตรวจสอบดูว่ากูเป็นใคร เดี๊ยวพ่อแม่จะเดือดร้อน แฃ้วก็ต่างๆนานาจนเราทนไม่ไหวบอกว่าเราจะแจ้งความเค้าบอกไม่กลัว จากนั้นเค้าตัดสายไปแล้วก็ไม่โทมาอีก จนวันที่26 ส.ค. โทรมาปั่นป่วนเหมือนเดิมอีกแล้วค่ะ แต่ครั้งนี้เราให้แม่เรารับ เราจะแจ้งความได้ไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่