ขอคำแนะนำซื้อกล้องถ่ายรูปที่เหมาะสำหรับมือใหม่ เพื่อถ่ายภาพสัตว์เลี้ยงครับ+ถ่ายรูปเล่น

มีงบ 25000+- ได้นิดหน่อยครับ
เล็ง sony a6000 ไว้ครับ แต่ชอบ body ของ canon มากกว่า

อยากเอาไว้ถ่ายรูปหมา แมว กระต่าย  น้องๆ ไม่ค่อยนิ่งให้ถ่ายเลยใช้กล้องเล็กๆ ถ่ายไม่สวย
นอกจากถ่ายสัตว์เลี้ยงแล้วอยากเอาไว้ถ่ายเล่นและถ่ายรูปงานรับปริญญาครับ...

ขอคำแนะนำครับว่าตัวใหนเหมาะในงบประมาณนี้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่