เลี้ยงสัตว์บาปมั๊ย ???

การเลี้ยงสัตว์เป็นบาปมั๊ยค่ะะเช่น สุนัข แมวบาปมั๊ยค่ะ ถ้าเราไม่ได้ทำหมันให้มัน แถวบ้านเราอยู่แบบอิสระ คือปล่อยมันอยู่ตามธรรมชาติ (เป็นพวกไร่พวกสวนอ่ะค่ะ) ให้ข้าวให้น้ำเล่นกับมันบ้างเวลาว่าง ถ้าเราช่วยมันมาจากมูลนิธิสุนัขจรจัด หมาไม่มีเจ้าของ มาเลี้ยงอ่ะค่ะ หรือซื้อมาเลี้ยงบ้างมันจะบาปมั๊ยค่ะ เคยเห็นกระทู้ในพันทิพแต่ไม่แน่ใจเลยขอมาสอบถามค่ะ แล้วถ้าไม่ใช่พวกสุนัข แมว แต่เป็นพวกกระต่าย กระรอกอะไรพวกนี้อ่ะค่ะจะเป็นอะไรมั๊ย??  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่