[ปรึกษาคนเคยอยู่หอมหาลัย] กำลังจะไปเรียนมหาลัยอังกฤษมี flatmate เป็นคนไทยหรือต่างชาติดี

คือตอนนี้เรากำลังจะไป University of Bristol, Economics (BsC) ปริญญาตรี มีคำถามจะถามผู้รู้ว่า...

1) กำลังกลุ้มว่าจะอยู่ที่หอในมหาลัยที่จะได้เพื่อนต่างประเทศ หรือไปอยู่หอนอกกับคนไทยดีคะ
คือคิดอยู่ว่าถ้าไปกะคนไทยก็ดี แถมหอนอกสวยถูกมาก แต่กลัวอดลิ้มรสประสบการณ์หอในน่ะค่ะ

2) อยู่ในdorm เดียวกันนี่ใช่ว่าจะสนิทใช่มั้ยคะ? คือถ้าไม่สนิทกันหรือไม่ได้คุยกันมาก...เราจะไปอยู่กับคนไทยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่