เกิดอะไรขึ้นกับ google chrome

เมื่อเราลบ icon google chrome หน้า desktop ออก แล้วทำมัยถึงใช้งาน google chrome ตรง taskbar ไม่ได้ มันฟ้องว่า มันหาไฟล์ ของ chrome ไม่เจอ ทั้งๆที่เราไปเปิดมันก่อมีอยู่ แล้วเปิดตรงไฟล์นั้นก่อใช้ได้ตามปกติ แล้วคลิกขวา send to ออกมาหน้า desktop ก่อใช้ได้แต่ชื่อของ icon ชื่อว่า chrome - shortcut อันนี้ผมไม่แปลใจน่ะครับ แต่ที่แปลกคือ พอตั้งเป็น taskbar มันใช้ไม่ได้ กูรูช่วยหน่อยน่ะครับ ข้อความผิดตรงไหนขออภัยด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่