อยากถามเพื่อน เซี่ยนญี่ปุ่น หน่อยครับผม

ผมมีแพลนจะไปญี่ปุ่น 17-24 ธันวาคม ไปคืน17 กลับคืน23(ถึงตี3วันที่24) รวมเที่ยวจริงๆได้ 6วัน มีแพลนคร่าวๆตามนี้
วันที่ 18 เที่ยวโอซาก้า ปราสาทโอซาก้า ย่านชอปปิ้ง
           นอนโอซาก้า
วันที่ 19 เที่ยวโอซาก้า ...
           นอนเกียวโต
วันที่ 20  เที่ยวเกียวโต วัดน้ำใส ย่านสถาปัตยกรรมเก่า-ใกล้เคียง
           นอนเกียวโต
วันที่ 21 ออกจากเกียวโตแต่เช้า ไปชิราคาวาโกะ เย็นๆ เข้าโตเกียว
วันที่ 22 เที่ยวโตเกียว ไปคาวากูจิโกะ แต่เช้า เย็นเที่ยวในเมือง
           นอนโตเกียว
วันที่ 23 เที่ยวโตเกียว ...
           นั่งเครื่องบินกลับโอซาก้าราคา 1300 บาท แล้วก็กลับประเทศไทย

ส่วนสถานที่เที่ยวนั้น ขึ้นอยู่ให้จำนวนวัน กำหนดมากกว่าครับ
มีคำถามดังต่อไปนี้
1.จากจำนวนวัน เพื่อนคิดว่า ถ้าเที่ยวคันไซอยากเดียว กับแบบตามตารางของผม อันนี้น่าสนใจกว่ากัน
2.ถ้าผมเที่ยวตามตาราง(ผมคิดว่าน่าจะเป็นไปได้) แต่เรื่องค่าใช้จ่าย มันคุ้มกันไหมครับ
3.ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเที่ยวบินขาไปใหม่ เพิ่มอีก 2-3 วัน ส่วนต่าง ประมาณ 4000 เพื่อนๆคิดว่ามันคุ้มไหมครับ
4.ตามตารางวันเพื่อนคิดว่าแน่นไปหรือป่าว

อื่นๆ ถ้ามีไรแนะนำ ได้เลยนะครับ ผมขอความคิดเห็นด้วย เดินทางคนเดียว ไปครั้งแรก ไม่ได้กะไปเก็บรายละเอียดครบ แต่อยากเห็นสถานที่เด็ดๆ ซึบซับบรรยากาศ ดูงานสถาปัตยกรรม มากกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่