ทำไมถึงเลือกใช้ Lexus

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ อยากรบกวนสอบถามถึงเหตุผล จากคนที่เคยขับ หรือปัจจุบันยังใช้งานอยู่
หรือคนที่จองรถไปแล้ว หรือคนที่มี Lexus อยู่ในใจ ว่าทำไมถึงเลือกใช้ Lexus

เพิ่งจอง Lexus IS300h ไปค่ะ ตัวเราเองค่อนข้างชอบแบรนด์นี้นะคะ
จากเหตุผลที่ออกจะตลกหน่อยคือ ประทับใจโฆษณาสมัยเด็กๆ "ไม่ใช่แค่รถยนต์ Lexus ยานยนต์ปฏิวัติ"

แต่เหมือนคนรอบข้างไม่ค่อยมีใครเห็นด้วยสักเท่าไหร่ เพราะ Lexus ราคาแอบแพงกว่านิดนึง กับรถยี่ห้ออื่นในรุ่นที่เทียบเท่ากัน
และภาพลักษณ์ของแบรนด์ที่อาจหลุดโตโยต้าไม่ค่อยพ้น ซึ่งประเด็นนี้ไม่ใช่ปัญหาสำหรับเราเลยค่ะ
และเรื่องขายต่อราคาตกก็ไม่ใช่ปัญหาเช่นกัน

คือแอบจิตตกนิดๆที่ไม่ค่อยมีคนเห็นด้วย เลยอยากถามถึงเหตุผลว่าทำไมถึงเลือกใช้ Lexus

รบกวนสอบถามด้วยนะคะ
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นค่ะ

แก้ไข:การเว้นบรรทัด
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่