แนะนำ app อัลบั้มรูป iOS หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ iPad mini กับ i5s เท่าที่ผมรู้ถ้าเราจะเอารูปอื่นๆมาลงเครื่อง เราจะต้องทำผ่านโปรแกรม iTunes แล้วเวลาลงรูปไปแล้ว เราไม่สามารถลบรูปจากเครื่องได้ คือเซ็งตรงนี้อ่ะครับ เราต้องเอาเครื่องไปเสียบกับคอม แล้วเข้า iTunes ไปติ๊กออกประมาณนั้น มันยุ่งยากอ่ะครับ สมมติบางที ผมเอารูปแมวที่เลี้ยงลงไว้ แต่ด้วยความที่ i5s ผมความจุมัน 16GB เนื้อที่ไม่พอ จะลบรูปเหมียวออก มันก็ลบจากเครื่องไม่ได้อีก ต้องไปทำที่คอม

อยากได้ app ที่มันอิสระ เวลาเอารูปลงจากคอมแล้ว เราก็สามารถลบรูปจากในเครื่อง iPad หรือ iPhone ได้เลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่