The Shock ตอน แอบตายที่ใต้เตียง

วันนี้วันดีปีใหม่ ท้องฟ้าแจ่มใส พาใจสุขสันต์...........ห๊ะ? ผิดวันเหรอ? โอเคจะ

สวัสดีเพื่อนๆชาว The Shock ทุกคนเลย วันนี้จูดี้ก็กลับมาแล้วววว
กลับมาพร้อมเรื่องเล่าสยองขวัญจากรายการวิทยุชื่อดังของเมืองไทย The Shock!!!!!

ขอโทษที่หายไปหลายวันนะจ๊ะ มีการเปลี่ยนแปลงในที่ทำงานและมีการเรียนต่อเข้ามาเพิ่ม
การงาน การบ้าน และงานเรือนก็มากพอสมควร แต่ก็ใช่ว่าเราจะลืมกันเนอะ....
มาสานต่อความสยองขวัญของเรากันต่อเลยดีกว่า กับเรื่องที่มีชื่อว่า...แอบตายที่ใต้เตียง

Link ต้นเรื่อง [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
------------------------------------------------------------------------------------------------------

เอาล่ะครับช่วงนี้เราจะมาเข้าสู่ประสบการณ์ ตื่นเต้น น่ากลัวแล้วก็สยองขวัญกัน นะครับ
วันนี้สายแรกของเรา เราจะมาเริ่มต้นกันที่เรื่องของคุณหนึ่งนะครับ บอกว่ามีประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองมาเล่าให้ฟัง
เรื่องราวทั้งหมดเกิดขึ้นที่หอพักแห่งหนึ่งในกรุงเทพ เมื่อสักประมาณหนึ่งปีที่ผ่านมานี่เอง
มาติดตามฟังเรื่องของคุณหนึ่ง เป็นสายแรกกันครับ......สวัสดีครับ

ผมขอเท้าความของเรื่องนี้ก่อนนะครับ ผมเป็นเด็กต่างจังหวัดแล้วต้องเข้ามาเรียนในกรุงเทพ
ดังนั้นผมก็เลยต้องเช่าหอพักอยู่ครับ ในช่วงปีหนึ่ง ผมอยู่หอคนเดียวครับ ก็ไม่ได้รู้มาก่อนหรอกครับว่าหอนี้มีอะไร
จนกระทั่งผมขึ้นปี 2 ก็มีเพื่อนคนหนึ่งย้ายเข้ามาเรียนที่สาขาเดียวกันกับผม
เพื่อนของผมคนนี้ชื่อ "บอย" ครับ เราสองคนสนิทกันมากเลยทีเดียว

วันหนึ่งผมก็คิดได้ว่าการอยู่หอคนเดียว มันเป็นการสิ้นเปลืองค่าใช้จ่ายมาก
ผมจึงตัดสินใจชวนบอยเข้ามาอยู่ด้วยกัน แชร์ค่าห้องกัน
หลังจากที่อยู่ด้วยกันไปสักพัก บอยก็มีแฟนครับ
ด้วยความที่ผมไม่อยากไปกวนบอย ผมก็เลยตัดสินใจย้ายออกมา
เพราะคนมีแฟน ผมก็คิดว่าเค้าก็คงอยากจะอยู่กับแฟนเค้า
ผมย้ายออกมาอยู่หออื่นในซอยถัดไปจากซอยเดิม

ตลอดเวลา 3-4 เดือนที่ผมย้ายออกมา คู่ของบอยกับแฟนก็แลปกติดี
จนกระทั่งเข้าเดือนที่ 5 ทั้งคู่เริ่มมีปากเสียงกัน ทะเลาะกันอยู่บ่อยๆ
ซึ่งสาเหตุก็เรื่องเดิมๆคือ ฝ่ายหญิงคิดว่าบอยแอบไปมีผู้หญิงคนอื่น
การทะเลาะกันของทั้งคู่บ่อยมาก จนเป็นสาเหตุในฝ่ายหญิงตัดสินใจกระโดดตึกฆ่าตัวตาย

หลังจากคืนวันที่แฟนของบอยกระโดดตึกตาย เช้าวันรุ่งขึ้น ผมและเพื่อนก็พบกับบอยที่คณะ
ในตอนนั้นเองผมยังไม่รู้ว่ามีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้น เพียงแต่ผิดสังเกตว่าทำไมแฟนบอยถึงไม่มาด้วย
เมื่อผมถาม บอยก็อึกอักไม่ยอมตอบ จนเพื่อนๆเริ่มเค้นหาความจริง บอยจึงตัดสินใจเราให้พวกเราฟัง

บอยเล่าเหตุการณ์ให้ผมฟังว่า ในคืนนั้นเราก็ทะเลาะกัน นอนหันหลังให้กัน
ประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ จู่แฟนของบอยก็ลุกขึ้น แล้วเดินไปเปิดประตูกระจกเพื่อออกไปด้านนอกระเบียง
ด้วยความที่ห้องน้ำอยู่ด้านนอกและต้องเปิดประตูกระจกออกไปเพื่อไปเข้าห้องน้ำ บอยจึงไม่ได้เอะใจอะไร
บอยคิดว่าแฟนของเค้าคงจะลุกไปเข้าห้องน้ำ.........แต่เหตุการณ์มันไม่ได้เป็นอย่างนั้น
แฟนของบอยเปิดประตูกระจกแล้วพุ่งตัวไปกระโดดตึกทันที

พวกผมที่ได้ฟัง ผมก็นึกว่าบอยทะเลาะกับแฟน ก็เลยแต่งเรื่องมาอำพวกเราเล่น
เพราะพวกเราไม่เชื่อสิ่งที่บอยเล่าให้ฟัง บอยจึงบอกให้พวกเราไปที่ซอยหอของบอยดู
เรื่องเมื่อคืนดังมากจริงๆ เพราะเมื่อพวกเราเดินเข้าไปในซอย ก็มีเสียงคนคุยกันเรื่องเหตุการณ์เมื่อคืนนี้ตั้งแต่ร้านข้าวร้านแรกไปจนตลอดทาง
ซึ่งตอนนั้นผมเชื่อแล้วครับว่าบอยเล่าเรื่องจริง

หลังจากเหตุการณ์นั้นผ่านไป บอยยังคงใช้ชีวิตอยู่ที่ห้องเดิม
ด้วยความที่ติดสัญญาค่าเช่า และตัวบอยเองก็ไม่ได้คนมีเงินมากมายอะไร
ในคืนแรก.....ยังไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้น แต่พอคืนที่ 2!

บอยเห็นแฟนของบอยเองนอนตะแคงเอามือเท้าคออยู่บนหลังตู้เสื้อผ้า แล้วยิ้มให้บอย!

ส่วนตัวแล้วบอยเป็นคนไม่กลัวผี และผีที่เห็นก็คือแฟนของบอยเองที่เสียชีวิตไป บอยจึงไม่ได้หวาดกลัวมาก

คืนที่ 3 เธอขึ้นมายืนบนเตียงแล้วโก้งโค้งมองบอยนอนหลับ แล้วก็พูดด้วยน้ำเสียงช้าๆว่า "บอย......ไปอยู่ด้วยกันมั๊ย?"
บอยตอบปฏิเสธเธอไปว่าไม่ไปหรอก ยังเรียนไม่จบ

และอีกหลายๆคืนต่อจากนั้น บอยก็ยังเล่าอีกว่าบอยมักจะโดนรบกวนเสมอๆ เช่นดึงขาเวลานอนบ้าง ดึงผมตอนอาบน้ำบ้าง
ซึ่งบอยรู้สึกว่ามันไม่ไหวแล้ว บอยจึงเอาเรื่องนี้มาปรึกษาพวกผม ผมจึงพาบอยไปวัดแห่งหนึ่งเพื่อพบหลวงพ่อ
แต่ตอนนั้นหลวงพ่อไม่อยู่ แต่ก็มีเหมือนหมอที่พอมีวิชา เข้ามาถามว่าเกิดอะไรขึ้น และพวกเราก็เลยเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้เขาฟัง
หมอท่านนั้นแนะนำว่าให้บอย ลงไปนอนใต้เตียงเป็นเวลา 7 วัน ก็คือหลังจากเรียนเสร็จกลับมา ให้บอยนอนใต้เตียงทันที
ไม่ว่าจะได้ยินเสียงอะไรก็ห้ามออกมาจากใต้เตียง

ตลอดระยะเวลา 3 วันแรก ผมก็มาดูบอยเรื่อยๆครับ ก็เห็นมันนอนใต้เตียงจริงๆ ปกติดีไม่มีอะไร
จนเข้าวันที่ 4 ซึ่งเป็นวันสอบปลายภาค ผมแปลกใจมากที่บอยไม่มาสอบ ซึ่งปกตินักศึกษาไม่ขาดสอบอยู่แล้ว
เย็นวันนั้นประมาณ 6 โมงเย็น ผมและเพื่อนตัดสินใจไปที่ห้องของบอย แต่พวกผมก็เข้าไปในห้องไม่ได้เพราะลูกบิดล็อคอยู่
ผมรู้ดีว่าตอนนี้บอยอยู่ในช่วงทำพิธีอะไร ดังนั้นก่อนหน้านี้ผมจึงบอกบอยว่าอย่าล็อคประตูห้องเป็นอันขาด
แต่ในเมื่อวันนี้ลูกบิดมันล็อค ผมจึงเรียกแม่บ้านให้ช่วยไขกุญแจเปิดประตูห้องของบอยให้หน่อย

เมื่อเปิดประตูเข้าไป ห้องนี้มีแต่ความมืดเนื่องจากตอนนั้นเป็นเวลาเย็นแล้ว และห้องก็ปิดม่านเอาไว้หมด
กลิ่นเหม็นตลบอบอวลอยู่ในห้อง แม่บ้านเดินเข้าไปในห้องเป็นแรก แต่แล้วแม่บ้านก็สะดุดเข้ากับแขนของใครคนหนึ่งจนเกือบล้ม
ผมประคองแม่บ้านไว้ได้ แต่ผมก็ต้องพบว่าแขนที่แม่บ้านสะดุดนั้น...เป็นแขนของบอยที่นอนอยู่ใต้เตียง

พวกผมรีบยกเตียงขึ้น ภาพที่เห็นคือบอยนอนลิ้นจุกปาก แขนกางออกมาข้างนอก ที่คอมีรอยแดงรอบเหมือนโดนบีบคอ
วินาทีนั้นผมคิดถึงหมอคนนั้นที่บอกให้เพื่อนผมนอนใต้เตียงเจ็ดวันแล้วจะรอด....ทำไมมันเป็นแบบนี้ล่ะ!

ผมตัดสินใจนั่งแท็กซี่ไปในคืนนั้นเพื่อพบกับหมอคนนั้นทันที ผมจะไปถามให้รู้เรื่องไปเลยว่าทำไมผลถึงออกมาเป็นแบบนี้!
เมื่อผมพบกับหมอ แล้วก็ถามหมอไป....หมอถามกลับมาว่าตอนที่ผู้หญิงคนนั้นกระโดดตึก เธอลงมาในสภาพไหน
ด้วยความที่ผมไม่ทราบ...ผมเลยโทรหาแม่บ้านเพราะแม่บ้านเค้าเห็นเหตุการณ์ ซึ่งแม่บ้านบอกว่าเธอเอาหัวลง

หลังจากทราบคำตอบจากแม่บ้านแล้ว หมอก็บอกกับผมว่า

ผู้หญิงเค้ามา เค้าไม่ได้เอาเท้าเดิน เค้าเอาหัวเดิน เดินรอบเตียงเลย
...คือเอาหัวไถๆมากับพื้น เค้าเลยเห็นบอยนอนอยู่ใต้เตียง เค้าเลยเอาบอยไปเลย

------------------------------------------------------------------------------------------------------

ลองฟังดูเถอะค่ะ....ขนแขนเราจะตั้งไปด้วยกัน บรื๋ออออออ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่