[CR] : รีวิว White Story สาขา The Crystal Ratchapruek :

ไป The Crystal SB Ratchapruek อยู่หลายครั้ง แต่กลับไม่เคยสนใจร้านนี้เลย
ครั้งนี้ขอเข้าไปกินเลยแล้วกัน

เครดิตภาพจาก: https://www.wongnai.com/restaurants/183650yM-white-story-the-crystal-%E0%B8%96%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%9E%E0%B8%A4%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B9%8C/photos/f304e7413de34d52b2a2af3c69859f98

เริ่มด้วย ปลาหมึกทอดคาลามารี่ และกุ้งค่ะ

ตามด้วย สลัดปลาแซลม่อน (ถ่ายไม่ทัน ดันกินเกือบหมดก่อน T_T)

รู้สึกยังไม่ค่อยอิ่มเท่าใดนัก เลยสั่งสปาเก็ตตี้ไข่กุ้งมาค่ะ

ตบท้ายด้วยของหวาน ฮันนี่โทสต์

รวมเป็นเงินทั้งสิ้น

รวมรูปค่ะ อิอิ

****** สรุป ******

1. อาหารมาเร็ว แม้แต่ของทอดยังมาเร็ว (อาจจะเพราะไม่ค่อยมีคน)
2. อาหารคงสภาพได้ดี เช่น ปลาหมึกคาลามารี่ มาถึง ไม่เหี่ยว สด ไม่เหนียว ไม่แข็ง กัดขาดง่าย
3. อาหารที่สั่งตามหลัง (สปาเก็ตตี้ไข่กุ้ง) นึกว่าจะช้า ก็มาเร็วเหมือนกัน(จังหวะนี้คนเต็มร้านเลยค่ะ)
4. สลัดปลาแซลม่อน ซอสสีเขียวคือ ซอสซีฟู้ด นึกว่าจะออกมาแย่ กลับออกมาดีเกินคาด (ถ่ายไม่ทัน กินจวนจะหมดแล้วค่อยถ่าย55)
5. รสชาติอาหารไม่จัดมาก แต่ก็ไม่จืด กำลังดี และตัว honey toast ก็ไม่เลี่ยนเนย ไม่หวานขึ้นสมอง บางชิ้นเอาส้อมจิ้มแล้วดึงออกได้เลย ตัวขนมปังไม่แข็งกระด้างจนเกินไปค่ะ
6. พนักงานพูดรู้เรื่อง ถามได้ ตอบได้ ออเดอร์ครบ
7. ราคาสมเหตุสมผล กับปริมาณอาหาร และรสชาติ (ความเห็นส่วนตัวค่ะ)
8. เครื่องดื่มที่สั่งมา Mixed Berry กับ Passion Fruit ปั่น รสชาติค่อนข้างสะใจมากค่ะ อาจจะเพราะเราชอบกินเสาวรส มันเปรี้ยวสะใจดี(555)
ส่วน Mixed Berry มันมีทั้งหวาน ทั้งเปรี้ยวรวมด้วยกัน ค่อนข้างดีเลยค่ะ

ชอบร้านนี้มากๆ เลยอยากรีวิว ไม่รู้เพราะอะไร อาจจะเพราะรักแรกพบตอน ซื้อขนมปัง Butter Toast กลับบ้าน ถึง 3-4 ครั้ง
สารภาพว่า ตอนแรกไม่ทราบว่า มีอาหารคาวขายด้วย นึกว่ามีแต่ขนมปังที่ขายกระจกหน้าร้าน (อายจัง 55)
แถมคนที่มายืนซื้อขนมปังหน้าร้านนี้ก็เยอะพอสมควร ยืนต่อคิวยาวกันเลยค่ะ

ใครเคยไปกินร้านนี้ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ
ขอจบการรีวิวร้านอาหารเพียงเท่านี้
ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ^_^
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหาร ที่ The Crystal Ratchapruek
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่