โดนยกเลิกการจองจาก Hostel World กะทันหัน ต้องทำยังไงคะ?

เมื่อวันที่10 สิงหาคมที่ผ่านมา เราได้ทำการจองโฮสเทลกับเว็บ โฮสเทลเวิล ไว้ เป็นโฮสเทลที่ย่านไชน่าทาวน์ สิงคโปร์ค่ะ   ทางโฮสเทลเวิร์ล ได้ส่งอีเมล์มาคอนเฟิร์มการจองแล้ว เราก็ได้ปริ๊นใบยืนยันการจอง เพื่อยื่นให้ทางโฮสเทลเวลาเช็คอิน  
วันนี้เป็นวันที่เราจะเข้าพัก เมื่อมาถึงที่พัก ก็ยื่นใบคอนเฟิร์มการจองที่ปริ๊นมากับทางโฮสเทล  ปรากฏว่า  ทางโฮสเทลไม่ชื่อเราในรายชื่อผู้เข้าพัก แล้วเจ้าหน้าที่รีเซพชั่นก็โทรไปคุยกับทางเจ้าของโรงแรม เพื่อถามว่าเกิดอะไรขึ้น ได้คำตอบกลับมาว่า
" การจองของคุณถูกยกเลิก โดยโฮสเทลเวิร์ล "
พอฟังอย่างงี้ก็คิดในใจ งานเข้าละเรา  จากนั้นเค้าก็ให้เช็คเมล์ดู ว่ามีเมล์แจ้งยกเลิกการจองจากโฮสเทลเวิร์ลมั้ย   เราก็เช็คจนทั่ว  ในเมล์ขยะ ในถังขยะ  ก็ไม่มีเมล์แจ้งยกเลิกมาเลย
สุดท้าย ทางโฮสเทลก็ทำได้แค่ บอกเราว่า  ไปหาโฮลเทลใหม่ดูนะ  จะใช้คอมใช้เน็ตของทางโฮสเทลหาดูก็ได้
สุดท้ายก็เลยต้องมาพักบ้านเพื่อนชาวสิงคโปร์  เฮ้อ  สภาพตอนนั้นหาที่พักใหม่ไม่ไหวจริงๆค่ะ  ในงบที่จำกัด และเวลาที่จำกัด และเหนื่อยมาทั้งคืนเช่นนี้

คำถามนะคะ  จริงๆก็ไม่ได้ถือโทษโกรธใครเลย แค่อยากจะรู้ว่า  อย่างงี้ เราจะยังโดนชาร์จบัตรเครดิตค่าที่พักอยู่มั้ยคะ?  จากข้อมูลในอีเมล์คอนเฟิร์มการจอง ดังนี้อะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่