มีใครใช้ Antivirus Bitdefender Total Security 2015 เข้าเว็บไม่ได้ หรือใช้ Streaming เล่นหุ้นมันหน่วงๆ

ผมใช้โปรแกรม Antivirus Bitdefender Total Security 2015 บน Windows 8.1 64Bit

1. เวลาเข้าบางเว็บไม่ได้ เช่น Google, Bing ขึ้นว่า This Connection is Untrusted (Error code: sec_error_unknown_issuer)
เป็นหมดทั้ง Firefox v4.0.2, Chrome v44 มีบางเว็บเข้าได้ เช่น Adobe, CNN, Manager.co.th แต่ IE เข้าได้หมดครับ

2. ส่วนโปรแกรม Streaming สำหรับเล่นหุ้น หน้ากราฟจะขึ้นช้าเวลาเปลี่ยนสลับหน้าต่างไปมา

ผมต้องเข้า Bitdefender Total Security 2015/ Protection/ Web Protection/ Scan SSL เลือกไปที่ OFF ถึงจะใช้งานได้ทั้งหมดครับ
-----------------------------
มันมีวิธีอื่นที่ไม่ต้องไปปิด Scan SSL แล้วไม่เกิดปัญหาไหมครับครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่