ผมจะยกเลิกเบอร์ที่ใช้กับLine ทำยังไงให้ Line contact มันไม่หายครับ เพราะจะเอาไปใช้กับอีกเบอร์

กระทู้คำถาม
ผมมีเบอร์โทรสองเบอร์
เบอรร์ที่หนึ่งเป็นเบอร์เก่า
พอผมไปซื้อSmartphone ผู้ขายแนะให้เปิดเบอร์ใหม่ด้วยเลยจะได้ส่วนลด และเบอร์นี้จะเป็นเบอร์ที่ใช้เล่นเน็ต
และมันเชื่อมกับLine ด้วย

ทุกวันนี้ phone number ในLine เป็นเบอร์ใหม่
ส่วน Email Account Registered เป็น hotmail ของผมที่เล่นอยู่ปัจจุบัน

วันนี้ผมรู้สึกว่าค่าเน็ตเบอร์ใหม่มันแพง
จึงอยากยกเลิกเบอร์ใหม่นี้ แล้วไปหาแพคเกจถูกๆใช้กับเบอร์เก่าแทน

ถ้าทำแบบนั้น เมื่อผมต่อเน็ตด้วยเบอร์เก่า
Line contact ผมจะยังเหมือนเดิมไหมครับ
มันจะหายไปหมดเลยหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่