ใช้ Windows 8 Enterprise อยู่ จะอัพเกรดเป็น Windows 10 ยังไงครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมใช้ Windows 8 Enterprise อยู่ อยากจะอัพเกรดเป็น Windows 10 ครับ

ผมต้อง format + clean install windows 10 ใหม่เลย หรือว่าไปโหลด Windows 10 Enterprise มา แล้วลงแบบ upgrade ได้ป่าวครับ

ปล. Windows 8 Enterprise มันไม่ให้อัพเป็น 8.1 อ่ะคับ เลยใช้มาเรื่อยๆ ขี้เกียจ format ลงใหม่ เพราะมีข้อมูลต้อง backup เยอะเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่