ใครมีหน้าที่ตรวจสอบการดำเนินงานของ อบต.

คือผมทำรายงานอันนึงแต่หาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ไม่เจอเลย เลยอยากสอบถามครับว่า หน่วยงานหรือองค์กรไหน
ทำหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของ อบต.เหรอครับ ยกตัวอย่างการทำงาน เช่น การจ่ายเบี้ยยังชีพ, ได้รับงบมาก่อสร้าง

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
สตง. มีหน้าที่ตรวจการเบิกจ่ายเงินของส่วนราชการทั้งหมด ไม่ว่าจะอยู่ในรูปแบบใหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่