รบกวนปรึกษาครับ อยากติดเครื่องกรองน้ำมากๆเลย

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมย้ายเข้าคอนโดที่เพิ่งสร้างเสร็จครับ อยากมีเครื่องกรองน้ำที่มีคุณภาพ ตามอ่านในกระทู้ มีสนใจระบบ RO เห็นมีพี่(ขออนุญาตเอ่ยชื่อ)Naytee ให้ความรู้และคำปรึกษาได้ดีมากๆ จนวันนี้แวะไปร้านยอดนิยมที่สวนสยามมา แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจครับ ด้วยข้อจำกัดของพื้นที่ในห้องผม เล็กมากๆเลยครับ ถ้าติดใต้ชุดซิ้งค์ ผมจะไม่มีเก็บของอะไรเลยไม่รู้จะทำยังไงดีครับ ใครมีประสบการณ์กับห้องเล็กๆ ช่วยแนะนำด้วยได้มั้ยครับ งบประมาณประมาณไม่เกินห้าพันบาทกำลังดีเลยครับ  วันก่อนไปซื้อแบบติดหัวก็อกของ tolay มา แต่ติดไม่ได้เพราะขนาดหัวก็อกไม่เท่าขนาดมาตรฐาน เอาไปคืนมา พอมานั่งอ่านตามกระทู้ รู้สึกดีใจที่ติดไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าคุณสมบัติ ต่างกันมากมายกับในราคาที่จ่ายไปครับ อยากได้น้ำดื่มที่สะอาดปลอดภัย เป็นคนที่ดื่มน้ำแล้วรู้สึกว่าน้ำดื่มที่เราซื้อดื่มแต่ละแบรนด์ รสชาตไม่เหมือนกันเลย ระดับเครื่องกรองแต่ละประเภท สามารถให้รสชาตแบบเดียวกับน้ำดื่มขวดใสๆที่เราซื้อดื่มกันได้รึเปล่าครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ มือใหม่มากๆ รบกวนด้วยครับ

ปล.เพิ่งเริ่มเล่นpantip ตั้งกระทู้ไม่ค่อยเป็น ผิดพลาดประการใดในการตั้งกระทู้ต้องขออภัยด้วยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
เลื่อนชั้นวางแก้วกับถ้วยมาด้านหน้าอีก มันยังจะพอมีพื้นที่ให้ติดตั้งมั้ยค่ะ ที่แขวนแก้วคงต้องถอดออก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่