จะไปเที่ยวเกาะล้านครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีจะไปเที่ยวเกาะล้านครับ คำถามมีดังนี้
1. ลงเครื่อง 14.30น. ดอนเมือง จะไปทันเรือเที่ยวสุดท้ายไปท่าหน้าบ้านเกาะล้านเวลา 18.30น. มั้ย (อยากไปนอนที่เกาะ 2 คืน)
2. จากสนามบินดอนเมืองไปแหลมบาลีฮาย ไปด้วยวิธีไหนได้บ้าง ที่เร็วพอจะทันเรือรอบสุดท้าย (เพราะรู้ว่าช่วงเวลานี้รถที่พัทยาติด)
ปล.ไปวัน พุธ-ศุกร์ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ เรื่องกิจกรรมบนเกาะ ร้านอาหาร ครับ ที่พักเลือกไว้ว่าจะไปพักที่ ธนัชชา รีสอร์ทครับ

พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่