ช่วยด้วยครับ เครียดมากเกี่ยวกับเรื่องก้นครับ

เมื่อประมาณ1ปีที่แล้วผมถ่ายแล้วมีเลือดสดๆไหลออกมาจากก้น  ผมคิดเอาเองว่าเป็นริดสีดวงไม่เป็นอันตรายอะไร  หลังจากนั้น เวลาถ่ายผมจะเจ็บตรงก้นตลอด แต่มันก็แค่5-10นาทีเวลาถ่าย และเวลาล้างทำความสะอาดจะแสบ เลยคิดว่าทนๆกันไป มันคงหายเอง   มาปัจจุบันผมได้รู้ข้อมูลว่ามันมีโรคร้ายแรงมากกว่าริดสีดวงที่อาจจะเกิดขึ้นกับทวารได้ เลยไปหาหมอ  หมอบอกผมว่า ผมเป็นแผลฉีกขาดเรื้อรัง ซึ่งอาจเกิดจากการไม่กินพวกผัก ผลไม้  หมอจึงแนะนำให้กินพวกผัก ผลไม้   แต่ไม่ให้ยามากิน หมอนัดอีกทีนึงประมาฯ3สัปดาห์ครับ หมอบอกว่าถ้าแผลไม่ดีขึ้นคงต้องผ่าตัดออก
ผมมีคำถามครับ
1.มันจะหายเองได้ไหมครับ
2.ทำไมหมอไม่ให้ยามากินครับ
3.ถ้าจะหายากินเอง ยาชื่ออะไรครับ ตามร้านขายยามีไหม แล้วราคาเท่าไร
4.ถ้าผ่าตัดจะเป็นการผ่าตัดที่แผลใหญ่ไหมครับและผมจะกลับมาใช้ชีวิตตามปกติได้ไหมและนานไหมกว่าผมจะหายดี
5.มันจะกลายเป็นมะเร็งไหมครับ
ขอบคุณทุกท่านจากใจครับ ที่ตอบคำถาม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่