วอลเปเปอร์เลอะคราบฝังแน่น ใช้อะไรทำความสะอาดได้บ้างครับ

สวัสดีครับ ขอรบกวนสอบถามนะครับ พอดีที่บ้านติดวอลเปเปอร์ทั้งหลังและมีปัญหาเรื่องทำความสะอาดวอลเปเปอร์มาก เนื่องจากเกิดคราบฝังแน่ซึ่งไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร (ที่บ้านอยู่กันหลายคน) ได้ลองทำตามวิธีทางอินเตอร์เน็ตโดยใช้น้ำสบู่, น้ำยาล้างจาน ก็ไม่หายครับ ไม่ทราบว่ามีน้ำยาอะไรที่สามารถทำความสะอาดได้บ้างครับสำหรับคราบฝังแน่น

คิดเผื่อล่วงหน้าว่าถ้าต้องการรื้อวอลเปเปอร์ออกแล้วทาสี ช่างสีเค้าสามารถที่จะรื้อได้ไหมครับ เคยได้ยินมาว่าค่ารื้อก็แพงอยู่

ถ้าจะทาสี สีชนิดไหนที่ทำความสะอาดง่ายบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่