อยากสอบถามหนังในอดีตเรื่องนึงว่าคือเรื่องอะไรจะได้ไปหาดูครับ

กระทู้คำถาม
ตอนซัก 20 ปีที่แล้วเคยได้ดูหนังเรื่องนึงในบิ๊กซีนีม่า  เรื่องเกี่ยวกับฝรั่งที่ไปอยู่ในจีนหรือฮ่องกง ไม่แน่ใจครับ แล้วเกิดสงคราม เกิดขึ้น พ่อแม่ผลัดหลงกับลูก ทำให้ลูกต้องเป็นเด็กกำพร้าใช้ชีวิตคนเดียวที่จีนหรือฮ่องกง  จำได้แค่นี่จริงๆ แต่ที่จำได้เป็นหนังเศร้าๆหน่อย ใครพอจะรู้จักช่วยกรุณาด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่