มีสูตรเด็ด อยากมีสินค้าเป็นแบรนด์ตัวเองต้องทำไงครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวพันทิป
คืองี้ครับ ผมมีสูตรเด็ดน้ำทำอาหารชนิดนึง ซึ่งตอนนี้ลูกค้าเริ่มสอบถามจะขอซื้อในวงกว้าง
ตอนนี้ผมต้องการทำผลิตภัณฑ์บรรจุถุงขายเป็นแบรนด์ๆนึง ออกแนวเช่นเดียวกับ ซอสมะเขือเทศใส่ถุง น้ำจิ้มสุกี้ใส่ถุง อะไรประมาณนี้แนวๆเดียวกัน ไม่ทราบว่าผมต้องเริ่มอย่างไร ต้องทำยังไงครับ

เหมือนว่าเรามีของดี เราอยากทำเป็นแบรนด์ให้ติดตลาดอ่ะคับ
ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้ ต้องขอข้อมูลจากเพื่อนๆผู้มีความรู้ในนี้ทุกคนด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น