การที่เราเรียนสายดนตรีทำงานกับดนตรี แย่จริงหรอ ?

ผมเรียนสายดนตรีครับ ตอนนี้ ม.4 เรียนศิลป์ดนตรีครับผม เห็นหลายๆ โพสทำให้ผมต้องกลับมาคิดใหม่หลายรอบว่าจบไปแล้วจะต่าสายดนตรีดีไหม ?

ผมอยู้ ม.4 หลายคนอาจจะคิดว่า ยังเหลือเวลาให้คิดอีกเยอะ แต่ดนตรีเป็นสิ่งที่ทำให้ผมมีความสุขผมสนุกกับมันมาก ผมก็ยากต่อสายดนตรีมากนะครับ แต่..

มันมีหลายประการ ให้คิดเยอะมากครับ จะกินแกลบรึเปล่า ตอนทำงานผมไม่ทราบอ่ะครับ แล้วพวกค่านดังๆอ่ะครับ ได้เงินเดือนเท่าไหร่หรอครับ แล้ววิธีที่จะเข้าไปทำงานในนั้นต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ แล้วต้องไปสอบหรือยังไงไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่