มีใครทราบ ช่วยบอกทีครับ เป็น anime ญี่ปุ่น ข้ามมิติ แต่ไม่ทราบชื่อเรื่องครับ

เรื่องมีอยู่ว่า
           พระเอกเปนนักเรียนมัธยม ชอบวิทยาศาสตร์และประดิษฐ์สิ่งหนึ่งขึ้นมา แล้วมีเพื่อนคนนึงที่ขี้อิจฉาพระเอก(คิดว่าเป็นตัวร้าย) ต้องการจะทำลายสิ่งประดิษฐ์นั้น ทำให้สิ่งประดิษฐ์นั้น ทำงานผิดพลาด พา 4 คน มีพระเอก ตัวร้าย น้องสาวตัวร้าย(ถ้าจำไม่ผิดแอบชอบพระเอกอยู่) และก็อาจารย์(ถ้าจำไม่ผิดขี้เมา) พอย้ายไปอีกมิติ พระเอกอยู่กับ อาจารย์และน้องสาวตัวร้าย แล้วอาจารย์ก็มีพละกำลังมหาศาลขึ้นมา ส่วนตัวร้ายไปอยู่กับกองทัพ มีมดตัวใหญ่ๆสีม่วงๆเป็นทหาร พระเอกไปอยู่กับ เจ้าหญิงเมืองนึง(น่าจะเป็นนางเอก) แล้วก็มีพรรคพวก เช่น ผู้หญิงผมแดงใช้ไฟ ผมดำใช้ลม แล้วก็คนใช้นำ้(คนน่าชอบอาจารย์ขี้เมา) ต่อมา มีปลุกเทพทำลายล้าง(แต่ดูบ๊องๆซื่อๆ) วิธีปลุกคือ ไขลานที่หลัง
ใครพอจำเรื่องนี้ได้ รบกวนตอบที่ครับ ถ้ามีลิ้งด้วยจะขอบคุณมาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
El Hazard แน่ๆ ที่จขกทพูดเป็นเนื้อเรื่องภาคหนังสือการ์ตูน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่