[SMROOKIES] ใครเป็นแฟนคลับรุกกี้มาทางนี้!!

ไม่มีอะไรมาก พอดีวันนี้ว่างเลยอยากจะมานำเสนอด้านน่ารักๆของเด็กๆกลุ่มนี้กัน ส่วนใหญ่จะเห็นกันแต่ไลฟ์โชว์ มาดูความเกรียนๆ น่ารักๆ กันบ้างดีกว่า ยังไม่ได้เดบิวต์เลยไม่ค่อยมีคลิปอะไรให้ดูมากเท่าไหร่น่ะ
ใครไม่ชอบขอความกรุณาไม่ระรานกันนะคะ ส่วนคนที่ไม่ได้ติ่งก็ดูได้นะ ^^

เริ่มที่ โดยองกับแจฮยอนก่อนเลยละกัน เพราะสองคนนี้ได้ออกรายการเยอะสุดละ

อันนี้โดนสาวๆเรทเวลเวทแกล้งให้โปรโมทกะหล่ำปลีจูฮยอน 55555555 แจฮยอนถึงกับลงทุนกินให้ดูเลยทีเดียว ใสซื่อมาก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

พอพวกนางรู้ความจริงก็คิดแผนแกล้งคืน ผลสุดท้ายแล้ว ‘แผนแตก!’

วันแรกของการเป็น MC ใครๆก็บอกว่าแจฮยอนเป็นมักเน่สายขาว ขอแนะนำให้มาดูคลิปนี้ มีการล้ออีกว่า “ฉันโอเค”

มาดูสองคนนี้ทำท่าเซ็กซี่กันดีกว่า แต่ดูท่าแล้วววววว ‘มันเซ็กซี่หรอ’ 5555555 เชื่อละว่าเด็ก

อันนี้ก็น่ารัก ดูผลการเคมีเทสแล้ว….อืม คู่นี้ดูทะเลาะกันบ่อยนะ 55555 แต่โดยองจ๊ะ! เขาถามใครมีเสน่ห์กว่ากัน ตอบตัวเอง เค้าล้อเล่น น้องดูไม่พอใจนะ 555555

วันสุดท้ายของการเป็น MC อันนี้ออกแนวซึ้งหน่อย

ซื้อของขวัญวันเกิดให้แจฮยอน หลายๆคนบอกว่าจอห์นนี่เป็นคนอบอุ่น เงียบๆ แต่หารู้ไม่ว่า…นางก็เกรียนนะ จะซื้อเก้าอี้ให้แจฮยอนรึ? =.=

ทุกคนต่างก็รักจีซอง! 55555

ยูตะผู้อึนซึนและชอบโปรโมททาโกยากิ คราวนี้ไม่ใช่ทาโกยากิแต่เป็น “ไทเปอิมมิดา!”

อันนี้เหล่ารุกกี้ไปเชียร์โดยองกับแจฮยอน โดยองบอกบ้านเตนล์ใหญ่มากกก อยู่ได้เป็น100คน งั้นเราขอไปอยู่ด้วยอีกสักคนนะ 555555 พูดกันซะดิบดี สุดท้ายมาไม่ได้ (SMคงจะให้อยู่หรอก เชอะๆๆ)

อันนี้ก็ไปเชียร์เหมือนกัน ยูตะนางเกรียนอีกแล้ว พร้อมโปรโมททาโกยากิแสนอร่อย ส่วนเตนล์นั้นนน เกรียนแค่ไหนรู้ๆกันอยู่ 5555555 (ดูได้จากคลิปเก่าตอนเด็กนะ) และฮันโซล หาโมเม้นยากมากกก นิ่งๆแบบนี้เราว่าแอบเกรียนอยู่นะ แต่ไม่ค่อยได้ออกรายการเหมือนเพื่อน

คลิปนี้เราว่าคงต้องเซฟเก็บไว้เป็นที่ระลึกแล้วแหละ เพราะมายเมน(แทยง)นั้นช่างหาโมเม้นเกรียนๆได้ยากเหลือเกิน ต้องขอบคุณSMที่ปล่อยคลิปนี้ออกมา แค่เริ่มต้นนางก็เกรียนแล้ว(ดูได้จากท่าโบกมืออันยองของนางค่ะ) วงนี้ดูภายนอกจะออกแนวดาร์กๆ แต่หนังสือที่อ่าน… แมวน้อยแนนชี่ ไม่เอาไม่พูด ท้ายๆคลิปเริ่มสงสารโดยองละ นางสองคนสนใจข้าวมากกว่า 5555

สุดท้ายแล้ว ขอจบด้วย ROOOKIENEWS
สัมภาษณ์แจฮยอนกับเจโน่ เจโน่โตเร็วมากค่ะ คู่นี้ดูรักกันดีเข้าขากันสุดๆ 5555555

สัมภาษณ์แทยงกับดงฮยอก ดงฮยอกฮามากกกก นางดูเป็นสีสันให้รุกกี้มาก ส่วนมายเมนคะ ขี้อายจนโดนล้อแล้วค่ะ น้องให้ทำอะไรก็ไม่ทำ 555555

ขอจบการนำเสนอเพียงเท่านี้ ขอบคุณค่ะ! 555555
ความจริงมีมากกว่านี้นะ แต่เราเลือกอันน่ารักๆมาให้ดู ดูแล้วเป็นไงบอกกันมั้งน้าาา ส่วนใครมีอะไรที่คิดว่าน่ารักๆมาเผื่อแผ่กันได้นะจ๊ะ
หลงทีมนี้หนักมากกกก เมื่อไหร่จะเดบิวต์ซักทีเนอะ รอมานานมากกกก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่