ฃ่วยแนะนำหนังที่สร้างมาจากเรื่องจริง หรือ หนังที่ต้องใช้ความคิดหน่อยค่ะ.

ฃ่วยแนะนำหนังที่สร้างมาจากเรื่องจริง หรือ หนังที่ต้องใช้ความคิดหน่อยค่ะ.
ตามกระทู้เลยค่ะ
คือเราเป็นคนที่ชอบดูหนังแนวสืบสวนสอบสวน ต้องใช้ความคิด หรือการคาดเดามากๆ
รบกวนเพื่อนๆที่เป็นคอหนังแนวนี้เหมือนกัน ช่วยแนะนำหนังที่เคยดูแล้ว ติดอกติดใจหน่อยค่ะ
หรือ หนังที่ส้รางมาจากเรื่องจริง เวลาดูจะยิ่งอิน
อย่างเช่น หนังเรื่อง before i go to sleep. อันนี้ไม่ได้สร้างมาจากเรื่องจริง แต่เป็นหนังที่เราต้องคิดตามทั้งเรื่อง
ต้องคอยลุ้น ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นกับนางเอกหรือเปล่า ? ใครคือคนร้ายที่แท้จริง ? มันสนุกมาก

และเรากำลังตามหาหนังเรื่องนึงค่ะ เรามีโอกาสได้ดูในช่วงแรก แต่ต้องออกไปข้างนอกเลยดูไม่จบ
เป็นหนังฝรั่ง พระเอกหล่อมาก พระเอกต้องเข้ารับการผ่าตัดหัวใจ โดยหมอที่เปฦ็นเพื่อนของเขา
แต่ตอนที่วางยาสลบ พระเอกกลับไม่สลบ ยังรู้สึกตัวอยู่ นางเอก คือคนที่แสดง fantastic 4
ใครเคยดู ขอชื่อเรื่องหน่อยค่ะ

*** อยากได้หนัง แนวเกี่ยวกับคนหาย หรือการฆาตกรรมต่อเนื่องที่ตามหาตัวฆาตกร
หรือหนังประวัติศาสตร์ ที่อิงเรื่องจริง ถ้าเป็นหนังฝรั่ง หรือ sound จะขอบคุณมาก ^^

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ;)คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
JFK

ถ้ายังไม่เคยดู ลองหามาดูครับ หนังสนุกมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่