ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ^_^

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน พอดีหนูอยากจะซื้อกล้องถ่ายรูปสักตัวน่ะค่ะ
หนูเพิ่งเริ่มถ่ายนะคะ เป็นคนชอบถ่ายรูปแบบเห็นอะไรก็ถ่ายอ่ะค่ะ หมา แมว ใบไม้ แม้แต่มดก็ถ่าย
ทีนี้หนูลองหาดูถ้าเป็นสำหรับผู้หญิงเค้าพกกันมันก็จะเป็นพวก TR ZR หนูว่ามันมัวๆสว่างๆดูแปลกๆ อยากได้กล้องที่ค่อนข้างชัดน่ะค่ะ หนูควรเริ่มที่ตัวไหนดีคะ รบกวนพี่ๆทุกคนช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ พาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่