ชวนลูกมาทำพุดดิ้งคิตตี้ หวานเย็นชื่นใจกันค่ะ

เด็กจิ๋วมานำเสนอเมนูน่ารักๆ หวานเย็นชื่นใจค่ะ ยิ้มหัวใจ
เนื่องจากเมนูเต้าหู้เย็นกำลังดัง บ้านเราอยากทำบ้าง แต่ที่บ้านไม่มีน้ำเต้าหู้
เราเลยดัดแปลงเอานมสด รสสตรอเบอรี่ ที่มีอยู่มาทำแทน ได้มาเป็นพุดดิ้งนมสดสตรอเบอรี่ หอมหวานค่ะ

เป็นเมนูที่สามารถให้คุณลูกมีส่วนร่วมได้ง่ายๆ และสามารถดัดแปลงได้หลากหลายแล้วแต่วัตถุดิบที่เรามี
ที่บ้านเรามีแม่พิมพ์คิตตี้อยู่พอดี เลยได้คิตตี้หวานๆสีชมพูมา
ถ้าบ้านใครมีแม่พิมพ์รูปอื่นๆ หรือนมรสอื่นๆ ก็เอามาประยุกต์กันได้ตามใจชอบเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่