ปลาท๋องโก๋ สภาพแบบนี้ ช่วยด้วยค่ะ

คือเราได้ทําปลาท๋องโก๋ ตามสูตรในพันทิป สูตรไกลบ้าน ซึ่งลองผิดลองถูกเทแป้งทิ้งไปประมาณ 5 กะละมัง จนถาดที่6 ดูเป็นรูปร่างแป้งสวยเนียน แต่พอทอด เป็นสภาพที่เห็นค่ะ เราถอดในหม้อไฟปานกลาง เอาลงแค่ 2 ตัว ตอนเราทํา เรานาเบกกิ้งโซดา ผงฟู แป้งสาลี และยีสต์ มาร่อน และเราก็เอา นํ้ามัน นํ้าตาลเกลือ สาดลงบนแป้งเลยไม่ได้คนกับนํ้าก่อนเป็นเพราะเหตุนี้มั้ยค่ะ หรือใครแนะนําได้แนะนําทีจร้าไปหาที่เขาสอน ก็ไม่มีใกล้บ้านเรา อยู่ แถวตลาดไท ค่ะ ภาพประกอบด้านล่างนะค่ะร้องไห้นานาเสียใจ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่